Hệ thống dò tìm tiên tiến này sử dụng ăng-ten thu chuyên dụng, bộ chuyển đổi tần số thấp nhiễu (LNB) và các bộ xử lý tín hiệu số để quét toàn diện và thu nhận chính xác tín hiệu vệ tinh mục tiêu. Thông qua việc trích xuất đặc trưng tín hiệu tinh vi và nhận dạng tần số tín hiệu dẫn đường, hệ thống nhanh chóng khóa tín hiệu truyền băng tần Ku mục tiêu và liên tục theo dõi chuyển động của vệ tinh, đảm bảo thu tín hiệu đáng tin cậy.
| Từ viết tắt | Tên đầy đủ |
|---|---|
| XL-UP | Star-link Up |
| MTBF | Thời gian trung bình giữa các lần hỏng hóc |
| LNB | Bộ chuyển đổi tần số thấp nhiễu |
| CLI | Giao diện dòng lệnh |
| Module | Thông số kỹ thuật |
|---|---|
| CPU | ARM Cortex-A53, 1.5Ghz |
| Đơn vị tính toán | FPGA RFSOC-67DR |
| RAM | 2GB DDR4 |
| ROM | 64GB eMMC |
| Màn hình | LCD 3.2" |
| Cổng | RJ45, Type-C (Sạc nhanh PD) |
| Nguồn điện | Sử dụng pin tích hợp, DC5521, Hỗ trợ TYPE-C PD |
| Ăng-ten | Dải tần số: 9.84-15 GHz, Độ lợi: 20 dB, Kích thước: 115 * 83 * 220 mm |
| LNB | Chuyển đổi tần số băng tần Ku sang băng tần L, Độ lợi: >68 dB |
Hỗ trợ dò tìm tín hiệu 8 băng tần song song;
hỗ trợ quét và dò tìm mảng ăng-ten.
Hỗ trợ dò tìm thiết bị đầu cuối vệ tinh không vật cản ở khoảng cách trên 10 km.
Hỗ trợ ghi và phát lại tín hiệu đã dò tìm theo thời gian thực; sau khi tín hiệu được dò tìm, tín hiệu dữ liệu gốc sẽ được ghi lại, phát lại và lưu trữ, với thời lượng ghi và phát lại liên tục trên 1 giây.
Được trang bị màn hình LCD 3.2 inch, hỗ trợ điều khiển dò tìm và ghi/phát lại thiết bị, đồng thời hiển thị thông tin dò tìm.
Tích hợp chip phát giọng nói TTS, hỗ trợ phát giọng nói kết quả dò tìm; hỗ trợ phát không dây qua kết nối tai nghe Bluetooth.
Đánh giá chung
Ảnh chụp nhanh về xếp hạng
Sau đây là phân phối của tất cả các xếp hạngTất cả đánh giá