Thiết bị dò Drone di động F8 Siêu băng thông rộng được thiết kế với kiến trúc siêu ngoại sai, cho phép dò tìm chính xác trên phổ tần số 100 MHz – 8 GHz. Thiết bị có khả năng nhận dạng tín hiệu truyền video kỹ thuật số HD dựa trên công nghệ OFDM được sử dụng bởi các thương hiệu drone phổ biến như DJI và Autel, cũng như tín hiệu truyền video analog được sử dụng bởi các drone đua FPV tự chế khác nhau.
Được trang bị cấu hình phần cứng hai ăng-ten và công nghệ quét song song đa kênh, hệ thống mang lại nhiều ưu điểm chính, bao gồm phản hồi dò tìm nhanh, độ nhạy dò tìm cao, phạm vi dò tìm hiệu quả mở rộng, tỷ lệ báo động giả thấp trong nhận dạng tín hiệu, khả năng mở rộng hệ thống mạnh mẽ và hoạt động hiệu quả, thân thiện với người dùng.
| Dải tần số thu | 100 MHz – 8000 MHz |
| Thu video | Thu tín hiệu truyền video analog trong dải 100 MHz – 8000 MHz |
| Nhận dạng tín hiệu | Tín hiệu truyền video kỹ thuật số HD OFDM; Tín hiệu video analog FM của drone đua FPV |
| Phạm vi dò tìm | Lên đến 1 km (Khoảng cách dò tìm có thể thay đổi tùy thuộc vào dải tần và công suất truyền của drone) |
| Phương thức cảnh báo | Hiển thị video, cảnh báo âm thanh và hình ảnh |
| Ghi nhật ký | Hỗ trợ ghi nhật ký thẻ nhớ |
| Giao diện nâng cấp & xuất dữ liệu | Cáp kết nối từ tính chuyên dụng |
| Nguồn điện | Pin lithium có thể tháo rời (sạc Type-C) |
| Thời lượng pin | 2900 mAh, khoảng 7 giờ (một pin) |
| Trọng lượng | Khoảng 580 g (bao gồm một pin) |
| SN | Tên thành phần | Chú giải | Mô tả chức năng |
|---|---|---|---|
| 1 | Màn hình hiển thị chính | Hiển thị thông tin dò tìm drone (dải tần, cường độ tín hiệu), kênh bộ đàm, thời gian và ngày. | |
| 2 | Nút nguồn | Nhấn và giữ trong 3 giây để bật nguồn; nhấn và giữ trong 5 giây để tắt nguồn. | |
| 3 | Nút Lên/Xuống | Điều chỉnh âm lượng bộ thu bộ đàm; chuyển đổi kênh hiển thị ở chế độ dò tìm. | |
| 4 | Nút Trái/Phải | Sử dụng các nút trái và phải để chuyển đổi giữa các tùy chọn khác trong chế độ menu. | |
| 5 | Nút Menu | Ở chế độ thăm dò, nhấn + để vào chế độ menu | |
| 6 | Nút Quay lại | nhấn để quay lại màn hình trước | |
| 7 | Nút Enter | nhấn để xác nhận lựa chọn. |